Está en la página 1de 3

School: Bangued West Central School Grade Level: III

GRADES 1 to 12 Teacher: Elena D. Blando Learning Area: FILIPINO


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: NOVEMBER 6 10, 2017 (WEEK 2) Quarter: 3RD QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURDAY FRIDAY

I.LAYUNIN
A.Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring pakikinig at pag-unawa sa napakinggan

B.Pamantayan sa Pagganap Nakikinig at nakatutugon Nababasa ang Naipapahayag ang Nakasusulat nang may wastong Nakasusulat nang may wastong
nang angkop at wasto usapan,tula,talata,kwento nang ideya/kaisipan/damdamin/reaksyon baybay,bantas at mekaniks ng baybay,bantas at mekaniks ng
may tamang bilis,diin at tono, nang may wastong pagsulat pagsulat
antala at ekpresyon tono,diin,bilis,antala at intonasyon
C.Mga Kasasnayan sa Pagkatuto Nagagamit ang naunang Nakapagbibigay ng mga Nagagamit ang angkop na Nasisipi nang wasto at maayos Nasisipi nang wasto at maayos
kaalaman o karanasan sa salitang magkakatugma pagtatanong tungkol sa ang mga talata ang mga talata
pag-unawa ng napakinggang Nagagamit ang mga salitang tao,bagay,lugar at pangyayari
teksto magkasingkahulugan at
Nasasagot ang mga tanong magkasalungat sa pagbibigay-
ukol sa tekstong kahulugan sa isang salita
napakinggan
Isulat ang code ng bawat kasanayan F3PN-IIIa-2 F3KP-IIIa-c-9 F3WG-IIIa-b-6 F3PU-IIIa-e-1.2 F3PU-IIIa-e-1.2
II.NILALAMAN Pagbibigay ng Detalye ng Salitang Magkakatugma Pagtatanong Tungkol sa Pagsipi ng Talata Pagsipi ng Talata
Napakinggang Teksto Tao,Bagay,Lugar at Pangyayari
KAGAMITANG PANTURO
A.Mga pahina sa gabay ng guro Ph. 170-172 Ph. 172-175 Ph. 175-176 Ph. 176-178 Ph.176-178
1.Mga Pahna sa Kagamitang Pang Ph. 94 Ph. 94-95 Ph. 96 Ph. 96-97 Ph. 96-97
Mag-aaral
2.Learners Materials Pages
3.Mga Pahina sa Teksbuk Krayola, coupon band Chart (tula) Chart (sanaysay) Papel, kwaderno Papel, kwaderno
4.Karagdagang Kagamitan Mula sa Kwaderno
Portal ng Leraning Resource
B.Iba Pang Kagamitang Panturo
III.PAMAMARAAN
A.Balik-aral sa nakaraang aralin at/o Ipalaro ang Ang Bangka ay .
pagsisimula sa bagong aralin Lumulubog.
B.Paghahabi sa layunin ng aralin Ano ang gusto mo sa Magbigay ng isang Sino-sino ang Pilipino? Isulat ang kanilang Isulat ang kanilang
susunod mong kaarawan? pangungusap tungkol sa bawat pangungusap sa pisara. pangungusap sa pisara.
larawan
C.Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Basahin: Tatlo Walo Basahin: Si Linong Piliino LM Basahin ang sanaysay: Pilipino Sila Ipabasang muli ang Pilipino Ipabasang muli ang Pilipino
layunin ng aralin ph.94 LM ph.95 Silaph.95 LM Silaph.95 LM
D.Pagtalakay ng bagong konsepto at Pasagutan sa mga bata ang Ipabasang muli nang malakas Pangkatin ang klase: Sipiin ang 1 talata mula sa Sipiin ang 1 talata mula sa
paglalahad ng bagong kasanayan #1 tanong matapos ang ang tula. Pasagutan ang sumusunod na tanong Pilipino Sila Pilipino Sila
bawat linya ng kuwento.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Pasagutan sa mga bata ang Ipabasang muli nang malakas Pag-uulat ng bawat pangkat sa Sumipi ng iba pang talata mula Sumipi ng iba pang talata mula
paglalahad ng bagong kasanayan #2 tanong matapos ang ang tula. kanilang sagot sa Pilipino Sila sa Pilipino Sila
bawat linya ng kuwento.
F.Paglinang sa Kabihasaan Magpasulat ng 2 Magtanong tungkol sa kwento Ipabasang muli ang mga tanong at Sipiin ang talata sa pisara Sipiin ang talata sa pisara
(Tungo sa formative assessment) pangungusap tungkol sa sagot
kaarawan
G.Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Ipaguhit ang hindi Talakayin kung tama o mali ang Paano mo ipakikita ang Sipiin ang talata sa pisara Sipiin ang talata sa pisara
araw na buhay malilimutang pagdiriwang sa kanilang kasagutan. pagpapahalaga sa mga pangkat-
kaarawan etniko?
H. Paglalahat ng Aralin Itanong: Ano ang natutuhan Itanong: Kailan nagiging Kailan gingamit ang Ano ang dapat tandaan sa Ano ang dapat tandaan sa
mo sa aralin? magkatugma ang mga salita? ano?sino?saan?kailan? pagsipi ng isang talata? pagsipi ng isang talata?
Magkatugma ang mga salita a. Sino-ngalan ng tao. - tamang pagkakabaybay ng - tamang pagkakabaybay ng
kung magkapareho ng huling b. Saan-lugar. mga salita mga salita
tunog. c. Ano- bagay,hayop,pangyayari - wastong pagkakalagay ng - wastong pagkakalagay ng mga
d. Kailan-panahon mga bantas bantas
Original File Submitted and Formatted - nakapasok ang unang - nakapasok ang unang
by DepEd Club Member - visit pangungusap ng talata pangungusap ng talata
depedclub.com for more - sapat na layo ng mga salita sa - sapat na layo ng mga salita sa
isat isa isat isa
- pantay na pagkakasulat - pantay na pagkakasulat
I.Pagtataya ng Aralin Gumuhit ng cake. Lagyan ng Sumulat ng 5 salitang Sumulat ng tanong na nagsisimula sa Sumipi ng talata sa aklat Sumipi ng talata sa aklat
disenyong nais sa susunod magkatugma mula sa tula. Sino,Ano,Saan at Kailan mula sa
na kaarawan. binasang sanaysay.
J.Karagdagang gawain para sa Isulat sa kwaderno kung Maglista ng mga salitang Mga pangungusap na may Sino, Ano, Magpadikta ng talata Magpadikta ng talata
takdang-aralin at remediation kailan ang kaarawan magkatugma. (5) Saan, Kailan
IV.MGA TALA

V.PAGNINILAY

A.Bilang ng mag-aaral n nakakuha ng


80% sa pagtataya
B.Bilang ng mag-aaral na
nagangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C.Nakatulong ba ang remedial?Bilang
ng magpaaral na nakaunawa sa
aralin
D.Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E.Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng
lubos?Paano ito nakatulong?
F.Anung suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa tulong
n g aking punungguro at superbisor?
G.Anong kagamitang panturo an g
aking naidibuho na nais kong ibahagi
sa mga kapwa ko guro?

También podría gustarte