Documentos de Académico
Documentos de Profesional
Documentos de Cultura
ARALIN sa ARALING
PANLIPUNAN 9
Ipinasa ni:
Ipinasa kay:
MRS. FE A.
FRANCONAS
Cooperating Teacher
1
LAYUNIN:Sa loob ng isang oras, ang mga mag-aaral ay inaasahang:
I-
IIIA.
B.
C.
PAMAMARAAN
Panalangin
Pagtsek ng Atendans
Pamantayan
Magandang umaga, klas!
Kumusta kayo sa umagang ito?
Magaling!
Ano ba ang dapat gawin ng isang
mabuting mag-aaral habang ang guro
ay nagsasalita sa harapan?
Magandang
umaga
maam!
Mabuti po naman.
po,
Makinig,mag
participate, at huwag
makipagdal-dalan sa
katabi, maam.
Opo, maam.
D. Balik Aral
Bago natin talakayin ang
ating bagong paksa, sino muna ang
makapagsasabi kung ano ang inyong
natutunan noong nakaraang tagpo?
Christine?
Tama.
Sino-sino ba ang mga naging emperador
mula sa Dinastiyang Julio-Claudian?
Vianne?
Magaling!
Sino-sino naman ang tinawag na
mabubuting emperador? Nitty?
Tumpak!
E.PANGGANYAK
Mayroon akong ipapakitang video.
Panuorin ninyo itong mabuti.
Naiintindihan ba?
Opo, maam.
Tama!
Sa umagang ito ay pag-uusapan natin ang
tungkol sa Kabihasnang Aztec
F.PAGLALAHAD
Sa puntong ito ay hahatiin ko ang klase sa
tatlong pangkat. Bawat pangkat ay pipii ng
isang leader, recorder at reporter. Bawat
pangkat ay bibigyan ko ng 8 minuto upang
basahin ang inyong hand-outs at
kumpletuhin ang inyong mga tsarts at 3
minuto upang iulat ito sa klase.
Naiintindihan nyo ba?
Magaling!
PANGKAT 1:
Gabay na tanong:
1. Saan itinatag ang kabihasnang
Aztec? Ilarawan ang kanilang
naging tahanan.
2. Paano ito nakatulong sa pag-unlad
ng kanilang kabihasnan?
PANGKAT 2:
Gabay na tanong:
1. Ano ang pangunahing
ikinabubuhay ng mga Aztec?
Opo, maam!